KA-SHEN Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
KA-SHEN Board

::<[ศูนย์บัญชาการ KSN. ภารกิจพิชิตราชันย์]>::

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

รวบรวมFwd.mailดีๆ

Go down 
GOYOMI
>>natta<<
racouk
เหมันต์
felalia
perperka
phat-24*
kanin
bangbao
ferisku
comboto
lemonwhite
lucuzuss
assakorn
RYUSAKii
19 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
>>natta<<
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
>>natta<<

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 279

รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyWed Apr 18, 2007 9:46 pm

รออ่านของท่าริว - -+

(ข้ามของตัวเองมาเหมือนกัน กลัวนะเนี่ย T^T)
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
RYUSAKii
ผู้คุมกฎแสนเยือกเย็น
RYUSAKii

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 803

รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyWed Apr 18, 2007 10:06 pm

เฮ่อ...กลัวไม่หาย...

อันนี้ไม่ตลกนะ แบบว่าหาไม่เจอ...

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่อ่านแล้วกินใจมาก ลองอ่านและซึมซาบความรู้สึกอย่าง
ช้า ๆ " เมื่อเธอต้องการหย่าขาดจากชั้นไป....
เธอควรเป็นคนที่จูงมือชั้นออกไป "
ในวันแต่งงานของผม ผมจูงมือภรรยาของผมในอ้อมแขน
รถแต่งงานจอดหน้าที่พักของเรา เพื่อนเจ้าบ่าวบอกผมว่า
ผมควรจะอุ้มเธอเข้าไปในบ้าน
ดังนั้นผมจึงทำตาม เธอเขินอายในอ้อมแขนผม
ผมช่างเป็นเจ้าบ่าวที่มีความสุขที่สุดในโลก...นี่เป็นเรื่องที่ผ่านมาแล้วสิบปี...
ในวันถัดๆ มาทุกอย่างก็เหมือนเดิม
เรามีลูกด้วยกัน...ผมทำงานอย่างหนักเพื่อที่จะหาเงินมาจุนเจือครอบครัว...
เมื่อเราเริ่มมีฐานะที่ดีขึ้น...ความห่างของเราก็เพิ่มขึ้นเช่นกัน...
ทุก ๆเช้าเราออกจากบ้านไปด้วยกันแล้วก็ถึงบ้านเวลาเดียวกัน
ลูกเราเรียนที่โรงเรียนใกล้บ้าน ดูเหมือนความรักของเราช่างน่าอิจฉายิ่งนัก...
แต่แล้วความสงบสุขก็เริ่มเปลี่ยนแปลงอย่างมิได้คาดหมาย....
เจนเข้ามาในชีวิตของผม .... ผมยืนอยู่ที่ระเบียงบ้าน..เจนเข้ามาสวมกอด
ผมจากด้านหลัง..หัวใจผมเต้นแรงด้วยความรัก... ที่นี่...เป็นอพาร์เมนท์ที่ผม
ซื้อให้เธอ...เธอบอกว่า คุณเป็นผู้ชายที่ผู้หญิงทุกคนถวิลหา...
คำพูดของเธอทำให้ผมนึกถึงภรรยาผม... ตอนที่เราแต่งงานกันใหม่ ๆ เธอบอกว่า
วันที่คุณประสบความสำเร็จ ผู้ชายอย่างคุณจะมีแต่ผู้หญิงวิ่งเข้ามาหา...
ผมเริ่มรู้สึกลังเล... ผมรู้ว่าผมกำลังทรยศภรรยาผม...
แต่ผมก็ได้ทำลงไปแล้ว... ผมปลีกตัวออกจากเจน
"วันนี้คุณไปเลือกเฟอร์นิเจอร์เองแล้วกันน๊ะ ผมต้องเข้าออฟฟิศ
แน่นอน... เธอไม่ค่อยพอใจนัก เพราะผมสัญญากับเธอว่าเราจะไปด้วยกัน...
ในตอนนั้น...ความรู้สึกถึงการหย่าร้างเริ่มวิ่งเข้ามาในความคิดผม....ทั้งที่จริงๆ
แล้วผมไม่เคยมีความคิดนี้เลยแม้แต่ครั้งเดียว

แต่ผมก็พบว่าเป็นเรื่องยากที่จะบอกกับภรรยาของผม.ไม่ว่าผมจะพูดกับเธอดีสักเพียงใด...
เธอจะต้องเจ็บปวดใจอย่างแน่นอน... จริง ๆแล้วเธอเป็นภรรยาที่
ดีมาก... ทุก ๆ เย็นเธอจะวุ่นวายกับการทำอาหาร..ในขณะที่ผมนั่ง
อยู่หน้าทีวี ทานอาหารเสร็จเราก็นั่งดูทีวีด้วยกัน... หรือ...ถ้าผมจะเลือก
เป็น...นั่งอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์...มองเรือนร่างอันงดงามของเจน... ช่างเป็น
อะไรที่หน้าฝันถึงเสียจริง
วันหนึ่งผมพูดทีเล่นทีจริงกับภรรยาของผมว่าจะเธอจะทำยังงัยถ้าเราหย่ากัน
เธอจ้องมองผมอย่างไม่เชื่อในสิ่งที่ได้ยิน...และเธอก็ไม่ได้ตอบว่าอะไร..เธอ
มั่นใจว่าการหย่าเป็นเรื่องที่ไกลตัวเธอมาก...ผมนึกภาพไม่ออกเลยว่าหาก
เธอรู้ว่าเรื่องที่ผมกำลังพูดอยู่นั้นเป็นเรื่องจริง...
เธอจะเป็นอย่างไรวันนึงภรรยาผมมาที่ออฟฟิศ...สวนทางกับเจนที่เพิ่งจะออกไปพอดี...พนักงานทุกคนทำหน้าตาเลิกลัก...เหมือนกำลังพยายามซ่อนอะไรบางอย่างจากเธอ
เธอเหมือนจะรับรู้มันได้...แต่เธอก็ยิ้มน้อย
ๆกับพนักงานทุกคน....แต่ผมก็สังเกตุเห็นแววตาที่เจ็บปวดของเธอภายใต้รอยยิ้มนั้น
ในที่สุด...เจนก็บอกกบผมว่า...หย่ากับเธอน๊ะ..แล้วเราอยู่ด้วยกัน..ผมพยักหน้า....ผมจะลังเลอีกต่อไปไม่ได้อีกแล้ว....ผมตัดสินใจบอกภรรยาผมในอาหารค่ำผมมีอะไรจะบอกคุณ...
เธอนั่งทานอาหารอย่าง
เงียบๆ...ผมสังเกตุเห็นแววตาอันเจ็บปวดของเธอ...มันทำให้ผมพูดในสิ่งที่ผมต้องการพูดไม่ออก...แต่ท้ายที่สุดผมก็พูดออกไป...ผมต้องการหย่า...เธอดูไม่ตกใจกับสิ่งที่ผมเพิ่งจะพูดออกไปเลย...ผมย้ำกับ
เธออีกครั้ง...เธอเขวี้ยงตะเกียบในมือทิ้ง...แล้วตะโกนใส่หน้าผมว่า..คุณมันไม่ใช่ลูกผู้ชาย...เราไม่ได้คุยกันอีกเลยคืนนั้น...เธอร้องไห้อย่างหนักผมรู้ว่าเธออยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตแต่งงานของเรา...แต่ผมเองไม่สามารถหาคำตอบให้กับตัวเองได้...เป็นเพราะใจผมได้ให้เจนไปหมดแล้วงั้นเหรอ

ผมคงไม่สามารถบอกเธออย่างนั้นได้..มันจะทำให้ผมรู้สึกผิดมากขึ้นไปอีก..ผมร่างสัญญาการหย่าร้างขึ้น...ระบุว่า..เธอเป็นเจ้าของบ้าน...ทุก
ๆอย่าง
ในบ้าน ทั้งรถ... หุ้นบริษัท 30%ผมยกให้เธอหมด... เธอเหลือบมองกระดาษที่
ผมร่างขึ้น...แล้วฉีกมันทิ้ง...มันทำให้ผมรู้สึก
เจ็บปวดมากขึ้น...ผู้หญิงที่ผมอยู่ด้วยมาเป็นระยะเวลาสิบปีกลายเป็นคนแปลกหน้ากันภายในหนึ่งวัน...ผมไม่สามารถคืนคำที่ผมพูดไปได้...เธอร้องไห้ด้วยความเสียใจอย่างที่สุด...สำหรับผมแล้ว...การ
ร้องไห้ของเธอเหมือนเป็นการปลดปล่ยยความสับสนของตัวผมเอง...หลังจากที่ผมกลุ้มใจกับการตัดสินใจครั้งนี้ของผม..ในที่สุด...มันก็เป็นรูปธรรมขึ้นมาจริง

เสียทีคืนนั้น...ผมกลับถึงบ้านค่อนข้างดึก...เห็นเธอเขียนอะไรบางอย่างบนโต๊ะ..ผมหลับไปอย่างรวดเร็วด้วยความเพลีย...ผมตื่นขึ้นมาอีกทีแล้วพบว่า...เธอเขียนเงื่อนไขการหย่าร้างว่าเธอไม่ต้องการสิ่งใดจากผม...แต่เธอต้องการให้ผมให้
เวลาเธอหนึ่งเดือนเพื่อตั้งตัวสำหรับการหย่า...และในช่วงระยะเวลาหนึ่งเดือนนั้นทุกอย่างต้องดำเนินไปตามปกติ...ด้วยเหตุผลที่ว่าเธอต้องการให้ลูกจบการศึกษาซึ่งกำลังจะมาถึงเสียก่อน..เธอไม่อยากให้ลูกต้องเห็นความล้มเหลวในการแต่งงานของพ่อแม่ก่อนเวลานั้นจะมาถึง...รัชต์..คุณจำได้มั๊ย...วันที่เราแต่งงานกัน...คุณประคองชั้นไว้ในอ้อมกอดในวันที่เราเข้าเรือนหอ..ผมพยักหน้า..นั่นเป็นความทรง
จำที่ดีที่สุดของชั้น...ชั้นมีเรื่องขอร้อง...ชั้นอยากให้คุณประคองชั้นไว้ในอ้อมกอด
จากห้องนอนไปถึงด้านล่างทุกวันนับจากวันนี้ไปจนถึงวันที่เราต้องแยกจากกัน
ผมยอมรับด้วยความเต็มใจ...ผมรู้ดีว่า เธอคิดถึงวันดีๆ เหล่านั้น...และเธอ
ต้องการให้ชีวิตการแต่งงานเธอจบลงด้วยความทรงจำที่ดี

ผมบอกเจนถึงเงื่อนไขที่ภรรยาผมตั้งขึ้นในการหย่าร้าง...เธอหัวเราะถึงความไร้สาระของเงือนไข....ภรรยาผมบอกกับผมว่า
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม...
เธอจะต้องยอมรับผลของการหย่าร้างให้ได้... คำพูดของเธอทำให้ผมรู้สึกเจ็บ
ปวดเป็นอย่างยิ่ง...เราไม่ได้ถูกต้องตัวกันเลยนับแต่วันที่ผมขอเธอหย่า...ความจริงเหมือนจะเป็นคนแปลกหน้าต่อกันด้วยซ้ำไป...พอถึงวันที่ผมประคองเธอลงจากห้องวันแรก...มันจึงทำให้ผมทำตัวไม่ถูก...ลูกชายเราตบมือ
แล้วพูดด้วยความดีใจว่า
ว้าว...วันนี้พ่ออุ้มแม่ลงจากห้องด้วย....มันทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดมากขึ้น......เธอ
บอกว่าอย่าบอกลูกเราถึงเรื่องของเรา...ผมพยักหน้า...ด้วยความรู้สึกผิดอย่างเต็ม
เปี่ยม...ผมขับรถ ไปส่งเธอที่ป้ายรถเมล์..แล้วเลยไปออฟฟิศ
วันถัดมาความรู้สึกขัดเขินเริ่มน้อยลงไป...เธอซบบนอกผม...เราใกล้ชิดกันมากจนผมได้กลิ่นน้ำหอมของเธอ...ผมถึงได้ตระหนักว่า....เธอไม่ใช่เด็กสาวอีกต่อไปแล้ว...เธอเริ่มมีริ้วรอยบนใบหน้ามากขึ้น
ในวันที่สาม...เธอกระซิบบอกผมว่าสวนกำลังรื้ออยู่ให้เดินระวังด้วย...ในวันที่สี่...มันช่างเหมือนกับว่าเราเป็นคู่รักที่หวานชื่นมาก...ภาพของเจนเริ่มเลือนลางไป...วันที่ห้าและหก..เธอคอยเตือนผมในเรื่องเล็กๆน้อยๆ
เช่นเธอ
วางเตารีดไว้ที่ไหน..ผมควรจะระวังอะไรบ้างตอนทำอาหาร...และอื่นๆ อีมากมาย
ความสนิทสนมของเราเพิ่มมากขึ้นทุกที...ผมไม่ได้บอกเจนถึงเรื่องนี้เลย...
ผมรู้สึกว่าผมอุ้มเธอง่ายขึ้นทุกวันโดยไม่ได้สังเกตถึงความเปลี่ยนแปลงใน
ตัวเธอเลย...หรือบางทีคงเป็นเพราะผมแข็งแรงขึ้น...แต่แล้วผมก็พบว่ามันไม่
ใช่อย่างที่ผมคิด...เป็นเพราะว่าเธอผอมลงจนไม่สามารถใส่เสื้อผ้าเดิมได้
นั่นต่างหากที่ทำให้ผมอุ้มเธอได้ง่ายขึ้น ผมรู้ดีว่าเธอพยายามซ่อนความขม
ขื่นเอาไว้...ลูกของเราร้องขึ้นว่าพ่อได้เวลาอุ้มแม่แล้วน๊ะ
สำหรับลูกแล้วการได้เห็นพ่ออุ้มแม่เป็นภาพที่เขามีความสุขที่สุด....เธอเอื้อมมือไปกอดลูกไว้แน่น...ผมทนมองภาพนั้นไม่ได้จริง
ๆผมกลัวว่าผมจะเปลี่ยนใจในวินาทีสุดท้าย

และแล้ววันสุดท้ายก็มาถึง....ผมอุ้มเธอไว้ในอ้อมกอด...เท้าผมแทบจะก้าวไม่ออก......เธอบอกกับผมว่า...ความจริงแล้ว...ชั้นอยากให้คุณอุ้มชั้นไปจนเราแก่เถ้า...ผมกอดเธอแน่น...และผมก็ตระหนักว่า..ชีวิตคู่ของเราขาดการดูแลเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน...ผมขึ้นรถทันทีเพื่อจะไปยังจุดหมายใหม่..ผมลังเลเล็กน้อย..แต่ในที่สุดแล้ว..ผมก็มาพบเจนจนได้....เธอเปิดประตูออก...ผมบอกเธอว่าเจน..ผมขอโทษ...
ผมจะไม่หย่า....เธอมองหน้าผม แตะหน้าผากผม..คุณสบายดีหรือเปล่า
เจน...ผมขอโทษ...ผมขอโทษจริง ๆ ผมจะไม่หย่ากับภรรยาผม
ชีวิตการแต่งงานของเราน่าเบื่อมันเป็นเพราะผมไม่ได้ให้ความสำคัญกับรายละเอียดเล็กน้อย...ผมขาดการเอใจใส่ในตัวเธอ....มันไม่ได้หมายความว่าเราไม่ได้รักกัน
ตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว....ว่าตั้งแต่วันที่ผมอุ้มเธอเข้าบ้าน
เธอมีลูกให้ผม ผมควรจะประคองเธอไปจนแก่...
เจนตบหน้าผมอย่างแรงและกระแทกประตูใส่ผม
ระหว่างทางกลับบ้านผมแวะร้านดอกไม้.... พนักงานขาย
ดอกไม้ถามว่าจะเขียนว่าอะไร....ผมให้เธอเขียนว่า...ผมจะอุ้มคุณทุกเช้าจนกว่าเราจะแก่
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
kanin
หัวหน้าภารโรง
kanin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1362

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 8:51 am

...ซึ้งมากๆ

ส่วนของท่านนัตตะ...น่ากัวดีงับ^-^
RYUSAKii
RYUSAKii

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 803

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 11:19 am

จะบอกนัตตะว่า เฮ่อ...ผมได้รับผลจากการที่ไม่อ่านของท่านแล้วอ่า...

แบบว่าเมื่อคืนเจอดี...อ๊ากก ไม่อยากเล่า กลัว...
RYUSAKii
RYUSAKii

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 12:15 pm

ยาวหน่อย แต่น่ารักดี...อ่า เครดิตเว็บเด็กดีฮะ

ร่าง..................กฎหมายว่าด้วยการอยู่ร่วมกันระหว่างหญิงและชาย

มาตราที่ 1. กฎหมายนี้เรียกว่า "กฎหมายว่าด้วยการอยู่ร่วมกันระหว่างหญิงและชาย"

มาตราที่ 2. กฎข้อบังคับใดๆ ในกฎหมายนี้ ท่านว่าให้มีผลย้อนหลัง

และเดินหน้าบังคับได้ถึงทุกกรณี ไม่ว่าจะในอดีตปัจจุบัน หรือในอนาคต

ไม่ว่าจะในหรือนอกราชอาณาจักร ไม่ว่าชาตินี้หรือชาติหน้า

มาตราที่ 3. ในกฎหมายนี้ "ท่าน" หมายถึง "ผู้หญิง"

"ท่านว่า" ก็หมายถึง ผู้หญิงว่าอะดิ

"หญิง" หมายถึง ผู้ที่พึงได้รับความเคารพสักการะจากชายอย่างถึงที่สุด ชายใดจะละเมิดมิได้

"ชาย" หมายถึง ผู้ที่ต้องเคารพสักการะคนข้างบน

"สัญญา" หมายถึง ข้อตกลงที่ชายและหญิงตกลงกัน ซึ่งหญิงเปลี่ยนแปลงข้อตกลงใดๆก็ได้ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า อย่างเดียวกับบัตรเครดิต

"การคบหา" หมายถึง การที่หญิง "คบ" แล้วคอยให้ชายตาม "หา"

"การแต่งงาน" หมายถึง การหาเรื่องใส่ตัวซะแล้ว

"การหมั้น" หมายถึง การเตรียมหาเรื่องใส่ตัวน่ะซิ

"สินสอด" หมายถึง ค่าโง่

"ชู้" หมายถึง ผู้ช่วยสามี

"เหตุผล" หมายถึง สิ่งที่ชายต้องเข้าใจ ไม่ว่าจะเข้าใจหรือไม่ และหญิงอาจจะไม่เข้าใจก็ได้ แม้ว่าจะเข้าใจก็ตาม

"นอกใจ" หมายถึง ความตายของชาย ความอับอายของหญิง

มาตราที่ 4. ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับการอยู่ร่วมกัน ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า ชายเป็นฝ่ายผิด หญิงเป็นฝ่ายถูกเสมอ

มาตราที่ 5. ในกรณีที่เกิดปัญหาหรือข้อสงสัย ให้ย้อนกลับไปดู มาตราที่ 4.

มาตราที่ 6. ถ้าการคบหาก่อให้เกิดค่าใช้จ่ายใดๆ ให้พึงสันนิฐานว่า

ชายต้องจ่าย อเมริกันแชร์ ท่านว่าเป็นเรื่องหยาบคายมาก หากเริ่มคบหากัน

มาตราที่ 7. ในการตัดสินใจเรื่องใดเกี่ยวกับการคบหาก็ดี ให้ถือเสียงข้างมากเป็นหลัก

แต่ให้หญิงมีสิทธิสามารถออกเสียงได้สองครั้ง การตัดสินใจที่ว่านั้น หญิงจะถอนเสียเมื่อไหร่ก็ได้

มาตราที่ 8. การผิดนัด การสาย การผิดเงื่อนไขหรือเงื่อนเวลาใดๆ ที่ชายเป็นฝ่ายทำ

ท่านว่าอาจเรียกเบี้ยปรับได้ โดยให้หญิงเป็นผู้กำหนดเบี้ยปรับนั้น

การเรียกเบี้ยปรับไม่ทำให้ความผิดและโทษนั้นสิ้นผลหรือลดน้อยถอยลงแต่ประการใด

และชายยังคงผูกพันปฏิบัติตามสัญญานั้นอยู่ต่อไปด้วยการผิดนัด การสาย

การผิดเงื่อนไขตามวรรคแรก เป็นความผิดของฝ่ายหญิง

ให้กล่าวคำว่า "ขอโทษ" และให้เลิกแล้วกันไป

มาตราที่ 9. โทษที่หญิงอาจลงต่อชายได้ หากไม่ปฏิบัติตามสัญญา มี 5 ประการ

คือ 1.งอน 2.ไม่พูดด้วย 3.ไม่ให้เข้าบ้าน 4.ไม่ยอมรับฟังคำแก้ตัว 5.ไม่รู้ไม่ชี้

มาตราที่ 10. โทษที่ชายอาจลงต่อหญิงได้ หากไม่ปฏิบัติตามสัญญา

(ถูกยกเลิกไปแล้วทั้งมาตรา โดยไม่ต้องแจ้งเหตุผล)

มาตราที่ 11. มาตราที่ 10. หายไปไหน

มาตราที่ 12. ดูเหตุผลใน มาตราที่ 3. มาตราที่ 4. และมาตราที่ 5. ดี ๆซิจ๊ะ

มาตราที่ 13. การทำร้ายหญิงไม่ว่าจะโดยทางร่างกายหรือทางจิตใจ

รวมทั้งการขัดใจใดๆ ก็ดี เป็นโทษมหันต์ แม้จะล่ารายชื่อมาห้าหมื่นชื่อ ก้ไม่อาจเป็นเหตุให้นิรโทษกรรมได้

ยกร่างโดย : ผู้ชาย

ภายใต้ความยินยอมและการบีบบังคับโดย : ผู้หญิง

-----------------------------------------------------------------------

กฏหมายอีกฉบับที่ต้องรู้ไว้ โดยเฉพาะ ญ

-----------------------------------------------------------------------

ประมวลกฎหมายหัวใจฉบับที่ 555 บังคับใช้ ตั้งแต่ ปี พ.ศ.2546 – 2550

มาตรา 1 ประมวลกฎหมายนี้บังคับใช้กับหญิงสาวทั่วราชอาณาจักร

มาตรา 2 หญิงใดกระทำการอันเป็นการไม่ทะนุถนอมความรักของข้าพเจ้า

ซึ่งข้าพเจ้าได้มอบให้หญิงคนนั้น ต้องระวางโทษหอมแก้มไม่เกิน 3 ที และจูบไม่เกิน 2 ทีหรือทั้งหอมทั้งจูบ

มาตรา 3 หญิงใดมีข้าพเจ้าเป็นแฟนแล้วยังไปลักลอบมีกิ๊ก

ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือปรับไม่เกิน 5 พันบาท

มาตรา 4 หญิงใดทำให้ข้าพเจ้าอกหัก ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 5 ปี

หรือปรับไม่เกิน 9แสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 5 หากมีกฎหมายฉบับใหม่ออกมาแล้วขัดต่อกฎหมายเก่าให้ถือเอากฎหมายใหม่เป็นหลัก

มาตรา 6 หญิงใดที่ข้าพเจ้าได้ไปขอเบอร์แล้วหญิงนั้นไม่ยอมบอกเบอร์โทรต้องระวางโทษหอมแก้ม 5 ที

มาตรา 7 หญิงใดน่ารักมากๆ อันเป็นเหตุให้ข้าพเจ้าหวั่นไหวหรือตกหลุมรัก

ต้องระวางโทษเป็นแฟนกับข้าพเจ้าอย่างน้อย 5 วัน

มาตรา 8 หญิงใดอ่านประมวลกฎหมายนี้แล้วหัวเราะหรือแอบขำ

ต้องระวางโทษโดยมอบหัวใจมาให้ข้าพเจ้าดูแล หากไม่มอบหัวใจให้ข้าพเจ้า

จะต้องระวางโทษถูกยิงศรรักปักหัวใจหญิงนั้น

มาตรา 9 หากหญิงใดอ่านประมวลกฎหมายนี้แล้วไม่ขำหรือไม่หัวเราะ ต้องระวางโทษเหมือนกับ มาตรา 8
RYUSAKii
RYUSAKii

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 12:29 pm

อันนี้ฮาๆ ประชดวันวาเลนไทน์((เครดิตเว็บเด็กดีเด้อ))...

@กาพย์ยานี ๑๑@

ฟ แฟนนั้นหายาก ต้องลำบากจีบกันไป

จีบหญิงยากบรรลัย ข้อยนั้นไซร้จีบบ่เป็น

ญ หญิงมีมากมาย แต่ซักรายกลับไม่เห็น

ห แห้วกินทุกเย็น ราวกับเป็นของโปรดเรา

ดูหนังดูกับใคร ตั๋วหนึ่งใบกับใจเหงา

ป๊อบคอร์นของตัวเรา ตังของเราเลี้ยงเราเอง

ไม่มีใครแย่งบ้าง หันมองข้างดูเคว้งๆ

ฉากเศร้า เราเหงาเอง ฉากครื้นเครง ขำกับใคร

สเวนเซ่นส์ก็อยากกิน เกิดถวิลคิดสงสัย

คนเดียวกินได้ไหม ใยชอบไปเป็นคู่จัง

ไอติมอยู่ตรงหน้า ไร้ใบหน้าคนอีกฝั่ง

ไอติมกินลำพัง รสชาติช่างชืดเหลือทน

เดินห้างเดินคนเดียว ไร้ก้อยเกี่ยวและมือกุม

ไม่มีใครมาคุม เดินดุ่มๆ ไม่สนใคร

หันมองคนรอบข้าง กุมมือย่างเดินคู่ไป

มืออีกข้างไปไหน แล้วเมื่อไหร่จะได้เจอ

กลับบ้านไร้คนส่ง ไอ้ซงย้งเดินเอ๋อๆ

มองเขาไปส่งเธอ เราชะเง้อ ส่งไกลๆ

มีรถ..เอ็งก็เท่ ข้า..รถเมล์เท่กว่าไหม

เชิญน้องตัดสินใจ เอ้าว่าไง เฮ่ยย… ไปไม่รอ TT TT

มีมือถือเหมือนมีสาก มันลำบากใจจริงหนอ

เมื่อไหร่จะดังน๊อ ได้แต่รอมันปลุกเอง

โทรไปก็ไม่กล้า มือมันคว้า แต่ใจเคว้ง

มันเขิลล นะตัวเอง ยิงเล่นๆ ก็อย่าว่ากัน ….อิอิ ^ ^

เพื่อนแท้ มันก็ทิ้ง จะรีบชิ่ง ไปไหนล่ะนั่น

มีแฟน ก็ลืมกัน เห็นปลามัน เลยลืมแกง…..เชอะ

ไปเที่ยว แยกเป็นคู่ จู้ฮุกกรู …สุขของแมร่ง

ทิ้งตรูอยู่กับไอ้แห้ง จะจีบแมร่ง ก็เกรงจายยย

@กลอนสุภาพ (กลอนแปด)@

ก็แค่วัน ธรรมดา เพียงวันหนึ่ง ไม่ได้ลึก ไม่ได้ซึ้ง สักเพียงไหน

ก็แค่คน อยากกุมมือเดินกันไป ก็แค่ใคร ใส่ใจ อะไรคน

ก็อีแค่วันวาเลนไทน์ กับความหมายที่ใครจะไปสน

ก็แค่เรื่องของคนสองคน ก็แค่บ่น ใช่อิจฉา อะไรกัน

ก็แค่วัน ธรรมดา อีกวันหนึ่ง ที่แค่ฟัง เพลงซึ้ง แล้วนึกเหงา

ก็แค่ฮัม เพลงตามอยู่เบาๆ ไม่ได้เศร้า ไม่ได้เหงา ซะหน่อยเรา

ก็แค่เขา อยากให้ ดอกไม้เธอ ก็แค่เธอ ที่รอรับ ดอกไม้เขา

ก็แค่ใคร อยากบอกรัก กันเบาๆ ก็แค่เรา ที่แอบมอง อยู่ไกลๆ

กะอีแค่วันวาเลนไทน์ ก็แค่วัน ที่คล้ายๆ จะสุขสันต์

กับความหมายที่คล้ายๆจะสำคัญ หากมี ใครคนนั้น…..คงจะดี

ก็แค่คนธรรมดาซักคนหนึ่ง ที่ให้คอย ให้คิดถึง ขอแค่นี้

ก็แค่ ใครที่รู้ใจ เราซักที เติมความหมาย ให้วันนี้ ..มันสำคัญ

@โคลงสี่สุภาพ@

โอ้อนาถอ้า อกเอ๋ย อันข้า

ไร้คู่เคียงกายา แอบเศร้า

ผองเพื่อนพี่นั้นหา ได้หมด (เซ็งตู)

เหลือแต่ตูงี่เง่า แดกแห้ว ทั้งกะปี

จีบหญิงแสนยากแต๊ โคตรบรม

ฤาข้อยที่โง่งม งี่เง่า

อ้ายจึ่งต้องตรอมตรม แม่นแต๊ แม่เอย

วอนอี่น่องมาซอยเฮา มั่วภาค แล้วกู

อันอนงค์นางหนึ่งคล้าย ย่งยี้

ต้องจิตข้านักนี่ แมร่งเอ๊ย

รูปร่าง หน้าตางี้ ….บ้านบ้าน

กรูชอบของกรูนี่เหวย จีบได้ คงดี

อยากจีบก็สุดยาก ลำเค็ญ

ว่าวเจ๊กก็บ่ เป็น เศร้าแต๊

หลางหว่ออ้ายหนี่ พอเป็น มั่วได้

แต่..หนี่จะอ้ายหว่อแม๊ ฝันไป เหอะมรึง!! TT O TT

โอ้สวรรค์ช่างกลั่นแกล้ง สุดเซ็ง

ใยมิให้ข้าเกิดเป็น “ก๊วยเจ๋ง” เล่าฟ้า

จริงๆ อั๊วพูกเล่ง ยกโทษ ข้าล่วย

เป็น “ซงย้ง”ดีแล้วหนา ไม่หล่อ …แต่จน (เออ เอาเข้าไป - -“)

….พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รัก หมดใจ

พี่กวางเคยกล่าวไว้ ท่อนสร้อย

พูดงั้นก็พูดได้ เพ่หล่อ หนิก๊าบ

พูดไม่เก่ง แถมหน้าจ๋อ แดกแห้ว เหอะมรึง

ใครหนอช่างเปรียบข้า หมาวัด

ใยเจือกมาหมายวัด ดอกฟ้า

เพลงยุทธกี่ท่างัด ใช้หมด

เจือกพ่ายกระบวนท่าเดชเบนซ์ ป้ายแดง

อนิจจาอันข้านี้ บุญน้อย

บุพเพไป่เคลื่อนคล้อ เข้าข้าง

วอนผองเพื่อนอย่าคอย เหยียบย่ำ ยำตีน

ไร้บุพเพ อาจอ้าง เลี้ยงบุฟเฟ่ต์ (โออิชิ) กรูที
เหมันต์
เหมันต์

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1465

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 12:43 pm

เราก็มีกลอนเหมือนกัน ^^

วันนั้น...เคยมีเธออยู่ตรงนี้
วันนั้น...เคยมีเธอเคียงชิดใกล้
วันนั้น...ที่เคยมีความสุขใจ
วันนั้น...จำได้ไหมเรื่องสองเรา
วันนี้...ไม่มีเธอเหมือนวันนั้น
วันนี้...เหลือเพียงฉันที่นั่งเหงา
วันนี้...ไม่มีเธอแม้แต่เงา
วันนี้...คำว่า 'เรา' หาไม่เจอ
รู้มั๊ย...ใครคนนี้ยังคิดถึง
รู้มั๊ย...ใครคนหนึ่งรักเสมอ
รู้มั๊ย...ไม่มีใครนอกจากเธอ
รู้มั๊ย...ยังเผลอเพ้อคิดถึงเธอทุกที...

คืนนี้เหม่อมองไปบนท้องฟ้า
ที่เคยมีดวงดาราจรัสแสง
แต่คืนนี้มีบางอย่างที่เปลี่ยนแปลง
คนอ่อนแรงมองหาดาวแต่ไม่เจอ
ที่ตรงนี้ยังมีคนนั่งเหงา
อยู่กับความว่างเปล่าตอนใจเผลอ
ยามลมหนาวพัดมาคิดถึงเธอ
ไม่ได้เจอแสนนานเพราะห่างไกล
คนเหงาเฝ้าพร่ำเพ้อด้วยคิดถึง
คนคนหนึ่งเฝ้ารอวันฟ้าใส
คนคนหนึ่งคิดถึงเธอแทบขาดใจ
รู้บ้างไหมคนคนหนึ่งยังรักเธอ
คืนไร้ดาวราวเธอไม่อยู่ด้วย
ดาวเคยช่วยดูแลอยู่เสมอ
ไม่มีดาวเหมือนกับไม่ได้เจอ
ใครเล่าใครจะดูแลเธอแทนแสงดาว
ทรมานแค่ไหนใจไม่ท้อ
ยังคงรอแม้ใจสุดจะเหงา
ลืมหรือยังคนดีเรื่องของเรา
จำได้ไหมเรื่องราวที่ผ่านมา
ส่งข่าวคราวของเธอกลับมาบ้าง
คนอ้างว้างจะได้คลายเหว่ว้า
จะได้มีแรงใจรอเธอกลับมา
เผื่อครั้งหน้าคืนไร้ดาวไม่ไร้เธอ

เพื่อนที่ดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
ดุจก้อนเกลือ เค็มนิดหน่อย ด้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

ถ้าจะแพ้ อย่าอ่อนแอ ให้ใครเห็น ถ้าอยากเป็น คนเข้มแข็ง ต้องแกร่งไว้
ถ้าอยากร้องก็ร้อง ให้หนำใจ แต่ขอให้ ได้อะไร จากน้ำตา

อันรักกันอยู่ไกลถึงขอบฟ้า เหมือนชายคาเข้ามาเบียดดูเสียดสี
อันชังกันอยู่ใกล้สักองคุลี ก็เหมือนมีแนวป่าเข้ามาบังฯ.

จงบินให้สูง กว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อย กว่าที่ฟัง และ ทำให้มาก กว่าที่พูด
จงรักให้น้อย กว่าที่รัก เพราะอาจอกหักใจสลาย
จงดีให้มาก กว่าที่ร้าย และ อภัยให้มาก กว่าที่ชัง
จงกลัวให้น้อย กว่าที่กล้า และ ศรัทธาให้มาก กว่าที่เห็น
จงปล่อยวางให้มาก กว่าที่เป็น และ ละเว้นในฐานที่ไม่เข้าใจ
http://www.zheza.com/index.php?a=blog&b=entry&uid=64625&eid=7
เหมันต์
เหมันต์

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1465

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 12:45 pm

วันแห่งการเตรียมตัวพิชิตภัยร้าย
วันพิพากษา(วันสอบ)เข้ามาใกล้ขึ้นทุกทีๆ เหล่านักรบผู้เบาปัญญา(??)กับ
เหล่านักเวทย์ผู้ชาญฉลาด(??)และเหล่าขุนนางผู้โกงกิน(??)ทั้งหลาย
ต่างก็เตรียมพร้อมที่จะมุ่งพิชิตภัยร้าย(ข้อสอบ)และโค่นมันให้จงได้
ทั้งนี้เองก็เพื่อความอยู่รอดปลอดภัยของบ้านเมือง(สมุดพกและตัวเอง)
พวกชาวเมือง(เหล่านักเรียน)ทั้งหลายต่างช่วยกันสวดภาวนา ต่อองค์เทพเจ้า
แต่เหมือนพระผู้เป็นเจ้าจะไม่เป็นใจ เลยดลบันดาลจนทำให้ เวลาเตรียมตัวของ
เหล่านักสู้ทั้งหลายลดน้อยลง สะเบียงหรือแม้แต่ศาตราวุธก็ไม่พร้อมที่จะออกรบ
ภัยร้ายนั้นเป็นสิ่งที่แม้แต่เหล่านักเวทย์ผู้ชาญฉลาด(เด็กเรียน)ยังต้องหวั่นเกรง
จนต้องมาฝึกฝนเพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการรบ(สอบ) แม้ว่าจะไม่ค่อยทำกันให้เห็นก็เถอะ
อย่างว่าแหละพวกนักเวทย์ก็ชอบซุ่มฝึกเวทย์(เตรียมตัว)กันทุกคนอยู่แล้ว
ส่วนเหล่านักรบผู้เบาปัญญา(เด็กไม่เก่ง โง่ว่างั้นเหอะ)นั้นก็ยังพยายามเพื่อช่วยตัวเอง
อย่างเต็มที่โดยการเข้าไปปรึกษากับเหล่านักเวทย์และเหล่านักปราชญ์
แต่ทว่าบางทีพวกเขาก็… เข้าใจอะไรยากพอสมควรแต่นักเวทย์ทั้งหลายก็ไม่หวั่น
เพราะอะไรน่ะหรือ…. ก็เพราะว่าการช่วยเหล่านักรบก็เหมือนกับเป็นการช่วยตัวเอง
ไปในตัวด้วยน่ะสิ การเตรียมแผนการรบเป็นเรื่องที่ไม่ใช่ง่ายๆ (หลายหัวดีกว่าหัวเดียว)
ต้องทำความเข้าใจกับมัน เพื่อให้การรบครั้งนี้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ
แต่ก็ยังมีอีกพวกที่เราไม่สมควรจะลืมกล่าวถึง เหล่าขุนนางผู้โกงกิน(เด็กเล่น)
เหล่าขุนนางผู้หวังผลประโยชน์โกงกินชาวบ้าน(ลอกข้อสอบเพื่อน) และทำทุกอย่าง
เพื่อชัยชนะแม้ว่ามันจะดูไม่งามสักเท่าไหร่ (ชอบขู่เข็ญคนที่มีอำนาจน้อยกว่า
แต่ว่าคนเหล่านั้นเองก็กลัวจริงๆซะด้วยจนต้องทำใจช่วยเหลือ)
ทว่าถ้าเป็นขุนนางที่ยังพอสนใจกลยุทธในการรบจำนวนหนึ่งนั้นก็ยังน่าช่วยเหลือ
เหล่านักเวทย์และนักรบจึงยื่นมือเข้าไปช่วยในการวางแผนเสมอเสมอ
(และให้ลอกบ้างเป็นบางข้อ )
เหล่าประชาชน(พวกเรียนธรรมดา)ก็พยายามตะเกียดตะกายเพื่อ
ความอยู่รอดเช่นกันแม้จะไม่มากไม่น้อยแต่ก็พยายามกันอย่างสุดความสามารถ
แม้ว่าจะต้องล้มตาย( ตก )กันเป็นจำนวนมากก็ตาม
http://www.zheza.com/index.php?a=blog&b=entry&uid=64625&eid=7
เหมันต์
เหมันต์

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 12:49 pm

ถ้าโกรธกับเพื่อน. . . มองคนไม่มีใครรัก
ถ้าเรียนหนัก ๆ . . . มองคนอดเรียนหนังสือ
ถ้างานลำบาก . . . มองคนอดแสดงฝีมือ
ถ้าเหนื่อยงั้นหรือ . . . มองคนที่ตายหมดลม

ถ้าขี้เกียจนัก . . . มองคนไม่มีโอกาส
ถ้างานผิดพลาด . . . มองคนไม่เคยฝึกฝน
ถ้ากายพิการ . . . มองคนไม่เคยอดทน
ถ้างานรีบรน . . . มองคนไม่มีเวลา

ถ้าตังค์ไม่มี . . . มองคนขอทานข้างถนน
ถ้าหนี้สินล้น . . . มองคนแย่งกินกับหมา
ถ้าข้าวไม่ดี . . . มองคนไม่มีที่นา
ถ้าใจอ่อนล้า...มองคนไม่รู้จักรัก
ถ้าชีวิตแย่ . . . มองคนที่แย่ยิ่งกว่า

อย่ามองแต่ฟ้า . . .ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง . . . มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว . . . จัก . . . ภาคภูมิชีวิตแห่งตน
RYUSAKii
RYUSAKii

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 5:20 pm

อัยย์จังเจ้าบทเจ้ากลอนมากกก...~ ไปหามาจากไหนเนี่ย ซึ้งๆทั้งนั้น...
kanin
kanin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1362

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 5:28 pm

ง่า ซึ้งจังเยยอ่ะงับ
>>natta<<
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
>>natta<<

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 279

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 5:51 pm

(แฮ่ก)

ยาวมากเลยท่าน กว่าข้าน้อยจะอ่านจบ - -+ เฮ่อ~

กลอนสุดยอดเลยขอรับ ><b
felalia
หน่วยรบพิเศษ KSN
หน่วยรบพิเศษ KSN
felalia

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 413

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2007 6:43 pm

ซึ้ง...TT^TT

กลอนสุดยอดจริงๆด้วย
เหมันต์
เหมันต์

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 9:54 am

RYUSAKii เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อัยย์จังเจ้าบทเจ้ากลอนมากกก...~ ไปหามาจากไหนเนี่ย ซึ้งๆทั้งนั้น...

บางครั้งก็ไปขุดเจอที่เด็กดีบ้าง ไปเจอโดยบังเอิญบ้าง แต่งเองบ้างเอามาคละกันน่ะค่ะ
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 10:06 am

แต่งเองหรอ!!! สุดยอดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 10:14 am

ง่า~ 11มันมาจากไหนอ่ะ T^T
เหมันต์
เหมันต์

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 11:58 am

มาจากหัวสมองอันย่ำแย่ของนินจังยังไงล่ะ 555+
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 12:03 pm

เอาๆ เอามันเข้าไป เฮ้อ!

หัวสมองเราไม่ได้ย่ำแย่ซักหน่อย-3-
RYUSAKii
RYUSAKii

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:34 pm

แต่งเองหรอ โฮย...กราบแทบเท้างามๆเลย รับป๋มเป็นศิษย์บ้างสิ...
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:38 pm

อย่าท่านริวอย่านะงับ เดี๋ยวเสียคนหมด-*-
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:39 pm

ล้อเล่นๆ จะทำอะไรก็ทำไปเหอะงับ ^-^
เหมันต์
เหมันต์

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:45 pm

ไม่ห่วงหน้าคุณริวเลยนะนินจัง
kanin
kanin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:56 pm

ไม่ใช่ไม่ห่วงหน้า

แต่เป็นห่วงตะหากล่ะ เหอๆ
lucuzuss
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
lucuzuss

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 268

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 2:57 pm

ท่านอัยย์แต่งเองด้วยเหรอ

เป็นปรมาจารย์หลายด้านเลยนะเนี่ย
เหมันต์
เหมันต์

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: รวบรวมFwd.mailดีๆ   รวบรวมFwd.mailดีๆ - Page 3 EmptyFri Apr 20, 2007 3:02 pm

ด้านไหนบ้างเหรอ(ตนเองยังไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรได้บ้าง)

รวบรวมFwd.mailดีๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 3 เธˆเธฒเธ 11เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next